ศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม เครือข่ายป่าชุมชนมหาสารคาม ทำดีด้วยหัวใจ ปลูกต้นไม้ให้แผ่นดิน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/06/2a3ae9aa385873f41d3c3bf4a24bbea9.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 16 มิถุนายน 2563 เวลา 08:30 น. เครือข่ายป่าชุมชนบ้านหนองบัวแดง นำโดยนายคมสัน เที่ยงดี/ประธานเครือข่ายป่าชุมชนระดับจังหวัดมหาสารคาม/ประธานป่าชุมชนบ้านหนองบัวแดง ตำบลเขวาไร่ อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม ได้นำกรรมการป่าชุมชนและราษฎรในพื้นที่ ร่วมกันเพาะชำกล้าไม้พื้นถิ่นเดิมและนำไปปลูกฟื้นฟูป่าชุมชนบริเวณพื้นที่เสื่อมโทรมเพื่อจะได้อำนวยประโยชน์ให้ชุมชนในอนาคต ต่อไป
.
.
.
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/06/16-มิย-63-709x1024.jpg?resize=709%2C1024&ssl=1)