ประชุมร่วมกับกอ.รมน.จังหวัดสร้างระบบการแจ้งเตือนและวิเคราะภัยคุกคามความมั่นคงด้านทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/06/33ad41ebf78700c5e4d6a6cb49a574a4.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันศุกร์ ที่ 12 มิถุนายน 2563 เวลา 08.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยนายสฤษฎ์ แสงอรัญ ผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด พร้อมด้วย นายพัลลภ หนูเสน หัวหน้าหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้หนองพอก อ.หนองพอก จ.ร้อยเอ็ด เข้าร่วมประชุมสร้างระบบการแจ้งเตือนและการวิเคราะห์ภัยคุกคามความมั่นคง ด้านทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ณ ห้องประชุมสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดร้อยเอ็ด ต.มะอึ อ.ธวัชบุรี จ.ร้อยเอ็ด โดยมี พ.อ.ถนอม วงค์วิมล หัวหน้าหน่วยนโยบายและแผน กองอำนวนการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดร้อยเอ็ด เป็นประธานในการประชุมฯ