ร่วมการประชุมวิชาการดินเค็มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 7 ภายใต้หัวข้อเรื่อง “ผลสำเร็จของการพัฒนาพื้นที่ดินเค็ม ภูมิปัญญาท้องถิ่นในการจัดการและการใช้ประโยชน์พื้นที่ดินเค็ม”
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/07/1562943003913-1.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 12 กรกฏาคม 2562 นายวุฒิชัย พิรุณสุนทร ผู้อำนวยการส่วนส่งเสริมการปลูกป่าพร้อมเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมการประชุมวิชาการดินเค็มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 7 ภายใต้หัวข้อเรื่อง “ผลสำเร็จของการพัฒนาพื้นที่ดินเค็ม ภูมิปัญญาท้องถิ่นในการจัดการและการใช้ประโยชน์พื้นที่ดินเค็ม” ณ โรงแรมพูลแมน ขอนแก่น ราชา ออร์คิด จังหวัดขอนแก่น ดำเนินการเสวนาโดยคุณกำภู ภูริภูวดล และคุณรัชนีย์ สุทธิธรรม มีผู้เข้าร่วมการประชุมประมาณ 400 คน
.