หน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ เป็นวิทยากรฝึกอบรมอาสาสมัครป้องกันไฟป่าที่จัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 – 31 พ.ค. 62 ให้แก่ ทต.ภูปอ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/05/1559267721741.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 30 พ.ค.62 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยหน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ เป็นวิทยากรฝึกอบรมอาสาสมัครป้องกันไฟป่าที่จัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 – 31 พ.ค. 62 ให้แก่ ทต.ภูปอ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ มีนายกเทศมนตรีตำบลภูปอ นายสุริยา สำราญรื่น เป็นประธานในพิธีเปิด ผู้เข้ารับการฝึกอบรมเจ้าหน้าที่ อพ.ปร.และนักเรียน จำนวน 50 คน