หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ มห.2(ดงหลวง)เข้าร่วมประชุมโครงการสำรวจพื้นที่เตรีมการประกาศจัดตั้งเขตห้ามล่าสัตว์ป่าดงภูพานท้องที่ ต.กกตูม อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร ณ ห้องประชุมเทศบาล ต.กกตูม อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/04/63956.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 4 เมษายน 2562 เวลา 10.00 – 12.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 โดยหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ มห.2 (ดงหลวง) เข้าร่วมประชุมโครงการสำรวจพื้นที่เตรีมการประกาศจัดตั้งเขตห้ามล่าสัตว์ป่าดงภูพานท้องที่ ต.กกตูม อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร ณ ห้องประชุมเทศบาล ต.กกตูม อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร โดยเจ้าหน้าที่อุทยานแห่งชาติภูพาน นายสุวิทย์ จันทร์เรือง นักวิชาการป่าไม้ชำนาญการ เป็นผู้บรรยายเกี่ยวกับโครงการดังกล่าว กับผู้นำชุมชน 6 หมู่บ้าน โดยมีนายนิยม ชาวเขา นายกเทศมนตรี ต.กกตูม เป็นประธาน