ร่วมพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมราษฎร หลักสูตร วนเกษตร ประจำปี งบประมาณ 2562 และเป็นวิทยากรบรรยายเรื่อง แนวคิดเกี่ยวกับป่าชุมชนและการจัดการผลผลิตจากป่าชุมขน ให้กับตัวแทนราษฎร หมู่บ้านเป้าหมายป่าชุมชน ณ ศาลาประชาคมบ้านนิคมพัฒนา หมูที่ 2 ตำบลเกาะแก้ว อำเสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/01/103129.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 22 มกราคม 2562 ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด นำโดย ผอ.ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด พร้อมด้วย คณะเจ้าหน้าส่งเสริมป่าชุมชน ได้ร่วมพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมราษฎร หลักสูตร วนเกษตร ประจำปี งบประมาณ 2562 และเป็นวิทยากรบรรยายเรื่อง แนวคิดเกี่ยวกับป่าชุมชนและการจัดการผลผลิตจากป่าชุมขน ให้กับตัวแทนราษฎร หมู่บ้านเป้าหมายป่าชุมชน ณ ศาลาประชาคมบ้านนิคมพัฒนา หมูที่ 2 ตำบลเกาะแก้ว อำเสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด (จัดโดยศูนย์ส่งเสริมวนศาสตร์ชุมชนที่ 4 (ศรีสะเกษ)