ศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ได้รับแจ้งจากนางสุปราณี คาทิพาที ผู้ใหญ่บ้าน/ประธานป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอน ว่าได้ร่วมกับคณะกรรมการป่าชุมชนและชุมชนปฏิบัติกิจกรรมเนื่องในวันอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้ของชาติ (14 มกราคม ของทุกปี) ประจำปี 2562 ในพื้นที่ป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอน ตำบลนาเชือก อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/01/481664.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 14 มกราคม 2562 เวลา 10.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ได้รับแจ้งจากนางสุปราณี คาทิพาที ผู้ใหญ่บ้าน/ประธานป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอน ว่าได้ร่วมกับคณะกรรมการป่าชุมชนและชุมชนปฏิบัติกิจกรรมเนื่องในวันอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้ของชาติ (14 มกราคม ของทุกปี) ประจำปี 2562 ในพื้นที่ป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอน ตำบลนาเชือก อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม ดังนี้
1. ร่วมกันเก็บกำจัดขยะและเผาทำลาย
2. ร่วมกันจัดทำแนวกันไฟบริเวณแปลงปลูกฟื้นฟูป่าชุมชน