วันที่ 8 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.30 น.
นายสุพจน์ ภู่รัตนโอภา รองอธิบดีกรมป่าไม้ เป็นประธานการประชุมเตรียมความพร้อมในการประชุมคณะอนุกรรม
การติดตามการเปลี่ยนแปลงพื้นที่ป่าไม้ ครั้งที่ 1/2567 ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 2 อาคารเทียมคมกฤส กรมป่าไม้
โดยมีเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบการจัดทำรูปแปลงที่ดิน (Shape file) จากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมฯ
เพื่อทำความเข้าใจในการอ่านแปลพื้นที่ และร่วมกันพิจารณาตัวเลขพื้นที่ป่าไม้ในความรับผิดชอบ สำหรับใช้เป็นข้อมูลในการประชุมคณะอนุกรรมการติดตามการเปลี่ยนแปลงพื้นที่ป่าไม้ ครั้งที่ 1/2567 ต่อไป
![](https://www.forest.go.th/planning/wp-content/uploads/sites/6/2024/05/LINE_ALBUM_8567-เตรียมความพร้อมอนุเปลี่ยนแปลงฯ_๒๔๐๕๐๙_14-1-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/planning/wp-content/uploads/sites/6/2024/05/LINE_ALBUM_8567-เตรียมความพร้อมอนุเปลี่ยนแปลงฯ_๒๔๐๕๐๙_17-1-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/planning/wp-content/uploads/sites/6/2024/05/LINE_ALBUM_8567-เตรียมความพร้อมอนุเปลี่ยนแปลงฯ_๒๔๐๕๐๙_24-1-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/planning/wp-content/uploads/sites/6/2024/05/LINE_ALBUM_8567-เตรียมความพร้อมอนุเปลี่ยนแปลงฯ_๒๔๐๕๐๙_22-1-1024x683.jpg)