![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2020/11/56140-720x351.jpg)
วันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ ได้เกิดน้ำป่าไหลหลากท่วมบริเวณพื้นที่ ตำบลบุพราหมณ์ อำเภอนาดี จังหวัดปราจีนบุรี นายณพพลวรรฒ โสมณวัตร์ ผู้อำนวยการสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ ๙ สาขาปราจีนบุรี ได้สั่งการให้ศูนย์ป่าไม้ปราจีนบุรี ประสานสนธิกำลัง ของหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้กบินทร์บุรี ศูนย์ส่งเสริมการควบคุมไฟป่าภาคกลางที่ ๒ ( ปราจีนบุรี ) เข้าสนับสนุนร่วมกับอำเภอนาดี และหน่วยงานต่างๆ เพื่อช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากเหตุน้ำป่าไหลหลากแล้ว และจะรายงานผลให้ทราบต่อไป