วันที่ 14 มกราคม 2566 นายรณรงค์ นครจินดา ผู้ว่าราชการจังหวัดปราจีนบุรี ได้มาเป็นประธานเปิดกิจกรรมโครงการวันอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้ของชาติ และเปิดยุทธการป้องกันไฟป่า กรมป่าไม้ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยมี นายอุธร สุทธิมิตรผู้อำนวยการสำนักป้องกันรักษาป่าและควบคุมไฟป่า กรมป่าไม้ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรม พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ ทหาร ตำรวจ และประชาชนเข้าร่วมพิธี ทั้งนี้ในงานได้จัดแสดงนิทรรศการ การนำนวัตกรรมการป้องกันไฟป่ามาประยุกต์ใช้ การให้ความรู้พร้อมแจกสื่อประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับการป้องกันและควบคุมไฟป่า มอบเงินอุดหนุนแก่เครือข่ายความร่วมมือควบคุมไฟป่า จำนวน 10 เครือข่าย และเครือข่ายราษฎรอาสาสมัครพิทักษ์ป่า จำนวน 3 เครือข่าย พร้อมทั้งปล่อยแถวกำลังพลบูรณาการความร่วมมือระหว่างส่วนราชการ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ทหาร ตำรวจ เครือข่ายความร่วมมือควบคุมไฟป่า นักเรียน นักศึกษา ประชาชนกว่า 400 คน และได้ร่วมกันทำแนวกันไฟ ณ ป่านันทนาการน้ำตกเขาอีโต้ อำเภอเมืองปราจีนบุรี จังหวัดปราจีนบุรี
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371354-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_252-768x1024.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_248-768x1024.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_241-768x1024.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_238-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_235-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_230-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_228-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_224-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_222-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_217-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_202-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_200-683x1024.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_195-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_182-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_177-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_173-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_171-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_167-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_165-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_163-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_160-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_157-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_153-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_151-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_148-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_142-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_141-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_132-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_130-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_128-768x1024.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_124-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_119-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_113-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_106-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_104-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_101-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_96-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_94-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_87-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_83-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_77-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_70-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_65-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_63-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_59-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_57-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_52-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_48-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_46-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_40-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_33-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_25-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_23-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_21-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_7-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/LINE_ALBUM_วันอนุรักษ์-66_230114_6-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371399-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371396-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371389-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371377-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371376-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371374-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371372-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371357_0-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371356-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/01/371355-1024x683.jpg)