วันที่ 18 พฤศจิกายน 2564
สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ ที่ 13 (สงขลา)
นายพงศ์พยัคฆ์ ศรียา ผู้อำนวย สจป.ที่13(สงขลา)
ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการปฏิบัติด้านการควบคุมไฟป่า ภายในหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ควนเนียง หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ สข.8 (ห้วยลึก) และร่วมกับศูนย์ส่งเสริมการควบคุมไฟป่าภาคใต้ (นครศรีธรรมราช)
นำโดย นายอรุณ ชอบหวาน หัวหน้าหน่วย สข.8 (ห้วยลึก) ให้การต้อนรับและรายงานผลการปฏิบัติงาน ทั้งนี้ ผอ.สจป.ที่13 (สงขลา) ได้ให้คำแนะนำในการปฏิบัติงานให้เป็นไปตามระเบียบข้อปฏิบัติงานของกรมป่าไม้ อีกทั้งมอบแนวทางในการปฏิบัติงาน ให้ประสานการทำงานร่วมกับเครือข่ายป่าไม้ โดยเฉพาะเครือข่ายความร่วมมือในการควบคุมไฟป่าในความรับผิดชอบของหน่วยฯ ให้ประชาสัมพันธ์ทำความเข้าใจกับสมาชิกเครือข่ายกลุ่มคนเลี้ยงผึ้งในพื้นที่ป่าพรุ
ให้ควบคุมไฟป่าร่วมกันเพื่อไม่ให้ส่งผลกระทบต่อระบบนิเวศป่าพรุโดยเฉพาะเรื่องไฟป่า
และได้มีการกำชับเจ้าหน้าที่ให้มีการป้องกันและปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการติดเชื้อและแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 อย่างเคร่งครัด