วันที่ 12 พฤศจิกายน 2564
สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 13(สงขลา) ศูนย์ป่าไม้สงขลา
โดยหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ สข.2 (นาทวี) หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้นาทวี
ออกสำรวจระดับน้ำเตรียมพร้อมช่วยเหลือประชาชน รองรับสถานการณ์ฝนตกหนักในช่วงหลายวันที่ผ่านมา โดยการเข้าสำรวจระดับน้ำและปรึกษาหารือการระบายน้ำ ในโครงการชลประทาน ปลักปลิง ต.นาทวี อ.นาทวี จ.สงขลา และเข้าประสานเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลฉาง ต.ฉาง อ.นาทวี จ.สงขลา เพื่อเตรียมความพร้อมป้องกัน และช่วยเหลือประชาชนหากมีเหตุน้ำท่วมในพื้นที่ ที่อยู่ในที่ราบลุ่มและมีเหตุการณ์น้ำท่วมขังในช่วงต้นปีที่ผ่านมา ผลการสำรวจพบว่าพื้นที่ต่างๆยังไม่มีน้ำท่วมบ้านเรือนราษฎรแต่อย่างใด ทั้งนี้ในช่วงฝนตกเจ้าหน้าที่หน่วยฯ ได้เตรียมความพร้อมช่วยเหลือประชาชนตลอด 24 ชม. จนกว่าสถานการณ์ฝนจะลดลง
และในช่วงบ่าย
ประสานเจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขอำเภอนาทวี อ.นาทวี จ.สงขลา เข้าตรวจหาเชื้อและแนะนำบุคลากรเจ้าหน้าที่หน่วยฯ ให้ใช้ชุดตรวจหาแอนติเจนเชื้อโควิด 19 ด้วยตนเอง และการใช้เครื่องมืออุปกรณ์ต่างๆ เพื่อให้เป็นตามนโยบายการป้องกันโรคโควิด 19 อย่างเคร่งครัด ผลการตรวจไม่มีเจ้าหน้าที่หน่วยฯติดเชื้อแต่อย่างใด ![🚫](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc8/1.5/16/1f6ab.png)
![✌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te8/1.5/16/270c.png)
![🚫](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc8/1.5/16/1f6ab.png)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2021/11/S__4571165-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2021/11/S__4571169-1024x768.jpg)