วันที่ 29 สิงหาคม 2563 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่13 สงขลา ศูนย์ป่าไม้สงขลา โดยโครงการหมู่บ้านรักษ์ป่าลุ่มน้ำทะเลสาบสงขลา(หมู่บ้านสีเขียว)จังหวัดสงขลาร่วมกับศูนย์เรียนรู้เพื่อการอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้ตามแนวพระราชดำริจังหวัดสงขลา🌿🌿🌱🌱 จัดกิจกรรมครูป่าไม้ตามแนวพระราชดำริที่ โรงเรียนวัดโคกม่วง ตำบลโคกม่วง อำเภอคลองหอยโข่ง จังหวัดสงขลา มีนักเรียนระดับชั้น ป.4-ป.6 เข้าร่วมจำนวน 50 คน 🌿🌿🌱🌱 ในกิจกรรมได้บรรยายให้ความรู้เรื่องพระมหากรุณาธิคุณของสถาบันพระมหากษัตริย์ ประโยชน์ของป่าไม้ กิจกรรมนันทนาการ การแบ่งฐานให้ความรู้ 3 ฐานได้แก่ 💪ฐานที่1 รุกขกร 💪ฐานที่2 คุณค่าของทรัพยากรป่าต้นน้ำลำธาร 💪ฐานที่3 โลกใบเล็ก และมอบกล้าไม้จำนวน100ต้นเพื่อใช้ปลูกในบริเวณโรงเรียน🌱🌱🌱🌱
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2020/08/111111111-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2020/08/11111111-1-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2020/08/1111-15-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2020/08/111-20-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2020/08/11111-7-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2020/08/111111-4-1024x768.jpg)