![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2018/03/4-1024x576.jpg)
วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ ที่ 13 (สงขลา) โดยหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ สข.2 (นาทวี) , สข.6 (สะบ้าย้อย) และ หน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่าสงขลา เข้าร่วมโครงการ “วันรณรงค์ให้ปลอดควันพิษจากไฟป่า 24 ก.พ. ประจำปี 2561” ซึ่งจัดโดย ส่วนควบคุมและปฏิบัติการไฟป่า สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 6 (สงขลา) ณ โรงเรียนบ้านนาปรัง ต.คลองกวาง อ.นาทวี จ.สงขลา โดยภายในงานมีการจัดกิจกรรม ดังนี้
1.เดินรณรงค์ประชาสัมพันธ์ให้ปลอดควันพิษจากไฟป่า ให้ความรู้เกี่ยวไฟป่าและผลกระทบจากไฟป่า
2.จัดนิทรรศการ สาธิตการใช้เครื่องมือดับไฟป่า แจกแผ่นพับประชาสัมพันธ์ และเล่มเกมส์ตอบคำถามความรู้เกี่ยวกับไฟป่า เพื่อแจกรางวัลให้กับนักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรม
3.ปลูกต้นไม้
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2018/03/3-1024x576.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2018/03/5-1024x576.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2018/03/8-1024x576.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2018/03/2-1024x576.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2018/03/1-1024x576.jpg)
![](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2018/03/7-1024x576.jpg)
![6 6](https://www.forest.go.th/songkhla13/wp-content/uploads/sites/23/2018/03/6-1170x350.jpg)