![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895671-1170x351.jpg)
วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2566 นายเทียนชัย ตรีชิต ผู้อำนวยการสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 9 สาขาปราจีนบุรี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ในสังกัด ร่วมโครงการ “วันรณรงค์ให้ปลอดควันพิษจากไฟป่า ประจำปี 2566” และปล่อยขบวนคาราวานรถยนต์ เพื่อเป็นการรณรงค์ให้ประชาชนและเกษตรกรลดการจุดไฟเผาป่า และพื้นที่เกษตรกรรม โดยมี นายศราวุธ สุวรรณจูฑะ ปลัดจังหวัดนครนายก เป็นประธานในพิธีเปิด โครงการ ฯ ณ ค่ายลูกเสือจังหวัดนครนายก (สาริกา) ตำบลสาริกา อำเภอเมืองนครนายก จังหวัดนครนายก ทั้งนี้ ได้ มีการประชุมเตรียมแผนป้องกัน […]