วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2566 นายเทียนชัย ตรีชิต ผู้อำนวยการสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 9 สาขาปราจีนบุรี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ในสังกัด ร่วมโครงการ “วันรณรงค์ให้ปลอดควันพิษจากไฟป่า ประจำปี 2566” และปล่อยขบวนคาราวานรถยนต์ เพื่อเป็นการรณรงค์ให้ประชาชนและเกษตรกรลดการจุดไฟเผาป่า และพื้นที่เกษตรกรรม โดยมี นายศราวุธ สุวรรณจูฑะ ปลัดจังหวัดนครนายก เป็นประธานในพิธีเปิด โครงการ ฯ ณ ค่ายลูกเสือจังหวัดนครนายก (สาริกา) ตำบลสาริกา อำเภอเมืองนครนายก จังหวัดนครนายก ทั้งนี้ ได้ มีการประชุมเตรียมแผนป้องกันไฟป่า ประจำปี 2566 (Kick off) ในพื้นที่จังหวัดนครนายก
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895663-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895665-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895666-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895667-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895668-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895669-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895670-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895671-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/02/S__10895672-1024x768.jpg)