วันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน พ.ศ. 2566 เวลา 8.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 9 สาขาปราจีนบุรี จัดกิจกรรมเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย 28 กันยายน ( Thai National Flag Day ) ประจำปี 2566 โดยนายเทียนชัย ตรีชิต ผู้อำนวยการสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 9 สาขาปราจีนบุรี พร้อมด้วย ข้าราชการ พนักงาน เจ้าหน้าที่ ในสังกัด ร่วมกิจกรรมเคารพธงชาติไทย โดยร่วมกันร้องเพลงชาติไทย ณ บริเวณลานหน้าเสาธง สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 9 สาขาปราจีนบุรี
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119232_0-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119236_0-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119240_0-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119243_0-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119248_0-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119249_0-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119250_0-768x1024.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119253_0-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/prachinburi/wp-content/uploads/sites/54/2023/10/119257_0-1024x768.jpg)