![](https://www.forest.go.th/orip/wp-content/uploads/sites/100/2022/11/806717-1024x683.jpg)
วันที่ ๒๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น.
นายปวัตร์ นวะมะรัตน เลขาธิการคณะกรรมการพิเศษ สำนักคณะกรรมการพิเศษเพื่อประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารโครงการส่งเสริมการเรียนรู้เพื่อการอนุรักษ์และฟื้นฟูสิ่งแวดล้อมอันเนื่องมาจากพระราชดำริ จังหวัดตาก ครั้งที่ ๑/๒๕๖๕ โดยมีผู้แทนจากสำนักคณะกรรมการพิเศษเพื่อประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ (สำนักงาน กปร. ) ผู้แทนจากกรมป่าไม้ และผู้แทนจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมหนุมาน ๒ อาคารสำนักโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ
โอกาสนี้ อธิบดีกรมป่าไม้ มอบหมายให้ นายพัฒน์พงษ์ สมิตติพัฒน์ ผู้ตรวจราชการกรม ทำหน้าที่ผู้อำนวยการสำนักโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ พร้อมด้วย นายกานดิษฏ์ สิงหากัน ผู้อำนวยการส่วนยุทธศาสตร์และแผนงานตามแนวพระราชดำริ เข้าร่วมประชุมดังกล่าว