21 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 ณ ห้องประชุมอาคารกริต สามะพุทธิ กรมป่าไม้
นายอำนาจ สุสุทธิ ผู้อำนวยการสำนักบริหารกลาง เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “Why We Sick…ทำไมเราถึงป่วย” โดยมี ผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่กรมป่าไม้จากส่วนกลางรับฟังการอบรม และในส่วนภูมิภาคเข้ารับฟังการอบรมพร้อมกันในรูปแบบออนไลน์ผ่านโปรแกรม Zoom ทั้งนี้ กรมป่าไม้ได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ธนศักดิ์ ยิ้มเกิด วิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ ให้ความรู้แก่บุคลากรกรมป่าไม้ได้เข้าใจความหมายและสาเหตุการเกิดโรค ให้สามารถวางแผนและออกแบบสุขภาพได้ด้วยตนเอง รวมถึงได้เรียนรู้การบริโภคอาหาร การออกกำลังกายที่ถูกวิธี เหมาะสมกับสภาวะร่างกายของตนเอง ควบคู่ไปกับการกำหนดแผนการออกกำลังกายที่ถูกต้องเหมาะสมกับ เพศ วัย ช่วงอายุของตนเอง นอกจากนี้จะได้เรียนรู้วิธีการกำหนดจิตใจเพื่อปรับเปลี่ยนพฤติกรรม การปรับ Mind set และกลยุทธ์การคิดเชิงบวก ให้สามารถปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![](https://www.forest.go.th/information/wp-content/uploads/sites/101/2024/05/IMG_1091-3.jpg)
![](https://www.forest.go.th/information/wp-content/uploads/sites/101/2024/05/IMG_1103-1.jpg)
![](https://www.forest.go.th/information/wp-content/uploads/sites/101/2024/05/IMG_1093-3.jpg)
![](https://www.forest.go.th/information/wp-content/uploads/sites/101/2024/05/IMG_1095-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/information/wp-content/uploads/sites/101/2024/05/IMG_1104-1.jpg)
![](https://www.forest.go.th/information/wp-content/uploads/sites/101/2024/05/IMG_1179-1-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/information/wp-content/uploads/sites/101/2024/05/IMG_1090-4.jpg)