วันที่ 27 มกราคม 2565
นายพงศ์พยัคฆ์ ศรียา ผอ.สจป.ที่ 13 (สงขลา)
ตรวจเยี่ยมพื้นที่ โครงการฟาร์มตัวอย่าง ตามพระราชดำริและศูนย์เพาะชำ จังหวัดปัตตานี ![🌱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc2/1.5/16/1f331.png)
นำโดย นายพินัย ทองเป็นแก้ว หัวหน้าสถานีเพาะชำ ให้การต้อนรับและนำเสนอข้อมูล ทั้งนี้ ผอ.สจป.ที่13(สงขลา) ได้เน้นย้ำเรื่องระเบียบตามแผนเพาะชำกล้าไม้ (งานโครงการพัฒนาป่าไม้อันเนื่องมาจากพระราชดำริ) เรื่องของการรอดตายของกล้าไม้และระบบน้ำ ![💦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1a/1.5/16/1f4a6.png)
รวมถึงสร้างขวัญกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ในการปฏิบัติงานและให้ปฏิบัติตามมาตรการป้องกันโควิด-19ภายใต้นโยบายรัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ท่านปลัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม และท่านอธิบดีกรมป่าไม้อย่างเคร่งครัด![😷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8b/1.5/16/1f637.png)
![🌱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc2/1.5/16/1f331.png)
![🪴](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t24/1.5/16/1fab4.png)
![💦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1a/1.5/16/1f4a6.png)
![🌿](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t77/1.5/16/1f33f.png)
![😷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8b/1.5/16/1f637.png)