พลเอก ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี รับมอบกล้าไม้ (สัก) จาก นายอดิศร นุชดำรงค์ อธิบดีกรมป่าไม้ ณ มูลนิธิอนุรักษ์ป่ารอยต่อ 5 จังหวัดทั้งนี้ เพื่อเป็นการรณรงค์ร่วมกันปลูกต้นไม้ ในวันที่ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2564ซึ่งเป็นวันต้นไม้ประจำปีของชาติ และเชิญชวนลงทะเบียนในโครงการ “รวมใจไทย ปลูกต้นไม้ เพื่อแผ่นดิน” สืบสานสู่ ๑๐๐ ล้านต้น
![พลเอก ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี รับมอบกล้าไม้ (สัก) จาก นายอดิศร นุชดำรงค์ อธิบดีกรมป่าไม้](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2021/05/ปก-ป้อม2.jpg)