สำนักการอนุญาต กรมป้าไม้ ได้จัดประชุมคณะกรรมการพิจารณาการขออนุญาตทำประโยชน์ในเขตป่าที่คณะรัฐมนตรีมีมติให้รักษาไว้เป็นสมบัติของชาติ ครั้งที่ ๖/๒๕๖๓ วันที่ ๑๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ ณ ห้องประชุม ๒๐๓ ชั้น ๒ กรมควบคุมมลพิษ โดยมีนายอดิศร นุชดำรงค์ อธิบดีกรมป้าไม้ เป็นประธาน พร้อมด้วยผู้อำนวยการสำนักการอนุญาต และคณะกรรมการในที่ประชุมได้ร่วมกันพิจารณาให้ความเห็นในการประชุม ซึ่งมีเรื่องนำเสนอพิจารณา จำนวน ๖ เรื่อง โดยเป็นคำขอของส่วนราชการ จำนวน ๕ คำขอ เอกชน จำนวน ๑ คำขอ และคุณะกรรมการ ฯ ให้ความเห็นชอบ จำนวน ๖ เรื่อง
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/11/IMG_0541-scaled.jpg)